Wace irin waya ce ke da kyau don inganta gida?

Tare da ci gaban zamani da ci gaban kimiyya da fasaha, kowane gida ba ya rabuwa da amfani da wutar lantarki, kuma wutar lantarki ta mamaye kowane bangare na rayuwarmu.Kodayake waya mai tawali'u ba shi da mahimmanci, dangantakar tana da mahimmanci.To, wane irin wayoyi ne suke da kyau ga kayan ado na gida?Editan zai bayyana muku ilimin ilimin adon gida da wayoyi na ado na gida.Ko da yake wuraren ilimin ƙanƙanta ne, suna iya kare rayuka da dukiyoyi.

20

Akwai ka'idoji na duniya guda uku da aka saba amfani da su don ƙayyadaddun waya: Amurka (AWG), Biritaniya (SWG) da Sinanci (CWG).Mitar murabba'i kaɗan ƙima ce ta ƙima da ƙima ta ƙasa, kuma ƴan murabba'in mita shine zaɓin waya da kebul na mai amfani gwargwadon nauyin wayar da kebul.Adadin murabba'in wayoyi shine kalmar magana a cikin ginin kayan ado da wutar lantarki.Wayoyin murabba'in da ake cewa sau da yawa ba su da raka'a, wato, murabba'in millimeters.Wurin da ke cikin waya a haƙiƙa yana nufin madaidaicin yanki na waya, wato, wurin daɗaɗɗen ɓangaren waya, a cikin murabba'in millimeters.Gabaɗaya magana, ƙarfin ɗaukar nauyi shine lokacin da wutar lantarki ta grid ta kasance 220V, ƙarfin ƙarfin kuzari a kowace waya murabba'i kusan kilowatt ɗaya ne.Kowace murabba'in waya ta tagulla na iya ɗaukar kilowatts 1-1.5 na wutar lantarki, kuma kowace murabba'in waya ta aluminum tana iya ɗaukar kilowatts 0.6-1 na wutar lantarki.Don haka, na'urar lantarki mai ƙarfin kilowatt 1 kawai yana buƙatar amfani da waya ta jan karfe murabba'i ɗaya kawai.

12

Musamman ga na yanzu, wayar tagulla gabaɗaya na iya ɗaukar halin yanzu na 3A zuwa 5A kowace murabba'in mita yayin watsa wutar ɗan gajeren zango.Yanayin zafi yana da kyau don ɗaukar 5A / square millimeter, kuma ba shi da kyau don ɗaukar 3A / square millimeter.Matsakaicin madaidaicin madaidaicin nunin wayoyi na haɓaka gida ko soket, alamun da aka saba amfani da su a halin yanzu sune 16A da 10A, 16A galibi ana amfani da su don layin kwandishan, kuma ana amfani da 10A don wasu wurare.10A yana nufin cewa matsakaicin aiki na dogon lokaci na layin shine 10 amps, wanda ke nufin cewa ana iya amfani da na'urorin lantarki tare da 220*10=2200 watts na dogon lokaci.Don haka, dole ne mu iya ƙididdigewa da kanmu, kuma kada mu yi amfani da na'urorin lantarki da yawa tare da babban iko akan soket ɗaya.Idan wutar ta wuce 2000 watts, ana iya samun haɗari.Yana da sauƙi don haifar da tsufa na lambobin lantarki da ƙara yawan zafin jiki na wayoyi.

637552852569904574

Bambanci tsakanin waya mai rai, waya tsaka tsaki, da waya ta ƙasa.Wayar mai rai tana da ƙarfin lantarki na 220V.Sau da yawa muna cewa girgiza wutar lantarki tana nufin taɓa waya mai rai.Kuna iya gwada shi da alkalami na gwaji, yawanci ja.Wayar tsaka-tsaki ita ce layin kishiyar waya mai rai.Suna samar da wutar lantarki.Wayar tsaka tsaki ba ta da haɗari kuma ba za a iya samun wutar lantarki ba idan an taɓa ta.Yawanci baki ne.Wayar ƙasa waya ce da ke taka rawar aminci.Ɗayan ƙarshensa an haɗa shi da ƙasa, ɗayan kuma an haɗa shi da jack na tsakiya na soket uku.Kusan duk na'urorin lantarki da ke amfani da filogi mai nau'i uku suna da haɗin gwanon su da wayar ƙasa.Ta wannan hanyar, da zarar na'urar lantarki ta ɗiba wutar lantarki, za ta gudana zuwa ƙasa tare da murfi kuma ba zai haifar da wutar lantarki ga mutane ba.Saboda haka, ana amfani da wayar ƙasa don kare lafiyar kayan lantarki da kanka.Yawancin lokaci ana yi masa alama da waya mai launin rawaya-kore ko waya mai launin rawaya.Wayar ƙasa ba za a iya rikitar da wayar tsaka-tsaki ba, kuma ba za a iya tsallake ta ba.Ko da yake tsallake shi kuma yana iya tabbatar da cewa na'urorin lantarki suna aiki, amma garantin tsaro ya ɓace.

Wayoyin da ake amfani da su wajen adon gida gabaɗaya su ne manyan wayoyi na tagulla guda ɗaya, kuma yankunansu na giciye galibi suna da ƙayyadaddun bayanai guda uku, wato 4.0mm2, 2.5mm2 da 1.5mm2.Bugu da ƙari, akwai ƙayyadaddun 6.0mm2, wanda aka fi amfani dashi don babban layin da ke shiga gidan.Yana da wuya a yi amfani da shi ko kuma a yi amfani da shi a cikin ƙaramin adadin a cikin kayan ado na gida, kuma gabaɗaya ba a haɗa shi cikin iyakokin layin da'irar kayan ado na gida.

Ana amfani da 4.0mm2 guda-strand tagulla core waya don babban kewayawa da wayoyi na musamman don na'urorin sanyaya iska da na'urorin wutar lantarki, ana amfani da 2.5mm2 guda ɗaya-strand tagulla core waya don soket wayoyi da wasu layin reshe, 1.5mm2 single- Ana amfani da waya mai mahimmanci na jan ƙarfe don fitilu da canza wayoyi, kuma 1.5mm2 guda ɗaya-strand tagulla core waya ana amfani dashi gabaɗaya don wayar ƙasa a cikin kewaye.

H79fc4ca147ef4243aa20177d039f4bf7g

Bugu da kari, ana amfani da igiyoyin tarho, igiyoyin TV, igiyoyin sadarwa, igiyoyin sauti da sauransu a cikin kayan ado na gida.Waɗannan igiyoyin suna cikin iyakokin keɓaɓɓun igiyoyi, kuma ƙayyadaddun ƙayyadaddun ƙayyadaddun ƙayyadaddun igiyoyi sun yi daidai, amma akwai wasu bambance-bambance a cikin inganci.Ana ba da shawarar cewa ku zaɓi mafi inganci da matsayi mafi girma lokacin siye.

Yanar Gizo:www.zhongweicables.com

Email: sales@zhongweicables.com

Wayar hannu/Whatspp/Wechat: +86 17758694970


Lokacin aikawa: Yuli-21-2023