Menene ma'anar launuka daban-daban na rufin waya?

Ayyukan igiyoyin wutar lantarki ɗaya ne daga cikin mahimman hanyoyin haɗin kai a rayuwarmu ta yau da kullun, aiki, da samarwa.Ina mamaki idan kun lura cewa launuka na rufin yadudduka na wayoyi masu ado na gida sun bambanta, don haka menene suke nufi?Bari edita ya gabatar muku da ma'anar launuka daban-daban na yaduddukan rufin waya?

https://www.zhongweicables.com/1mm-1-5mm-2-5mm-copper-single-core-pvc-insulated-house-electrical-wire-product/

Menene launukan wayoyi inganta gida suke wakilta?

Gabaɗaya ana raba wayoyi na ado gida zuwa launuka 6: ja, rawaya, shuɗi, kore, baki, da rawaya da kore.

Waya mai rai (wanda L ke nunawa): ja, rawaya, kore

Layin sifili (wanda aka nuna ta N): shuɗi

Wayar ƙasa (wanda aka nuna ta E): launin rawaya da kore

640

1. Wayoyin kayan ado na gida

Lokacin yin ado gidanku, ana ba da shawarar zaɓin launi ɗaya kawai tsakanin rawaya, kore, da ja don waya mai rai.Ya kamata a lura cewa ja dole ne ya zama waya mai rai, shuɗi don waya mai tsaka tsaki, da rawaya da kore don wayar ƙasa kamar yadda ake bukata.

Idan gidan yana da ƙarfin lantarki na 380V yana shiga cikin gida, to dole ne a zaɓi duk launuka uku na waya mai rai.A wannan lokacin, za mu iya buɗe ƙananan buɗewar na'urar sanyaya iska kuma mu zaɓi rawaya, kore, da ja bisa ga kewaye, mu yi amfani da waɗannan launuka guda uku don bambance nau'i daban-daban.

640 (1)

2. Amfanin launuka daban-daban don wayoyi

Ma'auni na ƙasa yana buƙatar igiyoyi daban-daban don amfani da launuka daban-daban don daidaita daidaitaccen waya na zamani, waya tsaka tsaki, da waya mai kariya a cikin wayoyi don hana ayyukan da ba daidai ba.Gabaɗaya, masu aikin lantarki za su raba launuka bisa ga buƙatun.

Idan ana amfani da launukan waya ba da gangan ba, za a sami haɗarin aminci yayin amfani da kulawa na gaba.Misali, don dacewa da tanadin kayan aiki yayin gyaran kewaye, ana amfani da wayoyi masu launin rawaya azaman wayoyi masu rai da tsaka tsaki.A lokacin kulawa na gaba, zai yi wuya ma'aikacin wutar lantarki ya sami wayoyi masu rai da tsaka tsaki, wanda ke haifar da rashin jin daɗi ga kulawa kuma yana iya haifar da haɗarin aminci na gini cikin sauƙi.

Ta hanyar shigar da wayoyi bisa ga ƙayyadaddun launuka, za mu iya gani a fili ga waya mai rai, waya mai tsaka-tsaki da waya na ƙasa, wanda ya rage yiwuwar haɗin da ba daidai ba a cikin wayoyi kuma yana sauƙaƙe kulawa na gaba.Haka kuma yana gujewa rashin aiki da wayoyi marasa tsabta ke haifarwa, masu cutarwa ga jikin ɗan adam.Yi rawar kariya mai kyau.Saboda haka, bambancin launi na wayoyi a cikin kewayawa yana da mahimmanci.Lokacin yin ado gidanmu, dole ne mu raba wayoyi.Idan layukan da aka shigar ba su da launi iri ɗaya, ana ba da shawarar a yi wa layukan alama daban kuma a yi musu alama a fili a kan zane don yin tunani a gaba.

Domin inganta amincin da'irori na gida, edita ya ba da shawarar cewa kayi amfani da igiyoyi masu hana harshen wuta mara ƙarancin hayaƙi a matsayin wayoyi inganta gida.Kamfanonin na USB a ko da yaushe suna amfani da jan karfe mai tsafta mara iskar oxygen a matsayin ginshikin hana yin lodi, kuma a lokaci guda kuma sun yi amfani da kayan da suka ɓullo da kansu don kare muhalli a matsayin abin rufe fuska, wanda ke rage haɗarin ɗigowa da gajerun hanyoyi.Ta wannan hanyar ne kawai igiyoyin igiyoyin da suka dace da ƙa'idodin ƙasa za su iya kare rayuwarmu da gaske., yana kawo muku da dangin ku kariya da yawa.

 

 

Yanar Gizo:www.zhongweicables.com

Email: sales@zhongweicables.com

Wayar hannu/Whatspp/Wechat: +86 17758694970


Lokacin aikawa: Oktoba-05-2023