Me yasa igiyoyi ke lalacewa?

Ayyukan igiyoyin wutar lantarki wani muhimmin bangare ne na rayuwarmu ta yau da kullun, aiki, da samarwa.Amintaccen aikin layin kebul yana da alaƙa da amincin samar da kamfanoni da amincin rayuka da dukiyoyin mutane.Saboda amfani na dogon lokaci, igiyoyin wutar lantarki kuma za su sami wasu asara da tsufa.

To mene ne dalilan da ke sanya igiyoyin ke lalacewa?Shin akwai haɗari bayan tsufa na USB?Bari mu fahimci dalilai da hatsarori na tsufa na wayoyi da igiyoyi!

 640 (1)

Abubuwan da ke haifar da igiyoyi suna lalacewa

 

Lalacewar ƙarfin waje

 

Dangane da bincike na aiki a cikin 'yan shekarun nan, yawancin gazawar kebul yanzu suna lalacewa ta hanyar lalacewar injina.Misali: aikin da ba a saba da shi ba a lokacin shimfidawa da shigarwa na USB yana iya haifar da lalacewa cikin sauƙi;Ginin farar hula akan igiyoyin binne kai tsaye kuma na iya lalata igiyoyin da ke gudana cikin sauƙi.

 

Insulation dampness

 

Hakanan wannan yanayin ya zama ruwan dare gama gari, galibi yana faruwa a gidajen haɗin kebul a cikin bututun da aka binne kai tsaye ko magudanar ruwa.Misali, idan ba a yi haɗin kebul ɗin daidai ba ko kuma an yi haɗin gwiwa a ƙarƙashin yanayin yanayi mai ɗanɗano, ruwa ko tururin ruwa zai shiga haɗin gwiwa.Dendrite ruwa (ruwa ya shiga cikin rufin rufi kuma ya samar da dendrites a ƙarƙashin aikin filin lantarki) za a kafa shi a ƙarƙashin aikin wutar lantarki na dogon lokaci, a hankali yana lalata ƙarfin rufi na kebul kuma yana haifar da gazawa.

 

Chemical lalata

 

Lokacin da kebul ɗin ke binne kai tsaye a wani yanki mai tasirin acid da alkali, sau da yawa zai haifar da lalatar sulke, gubar ko kushin waje na kebul ɗin.Layer na kariya ba zai yi kasa a gwiwa ba saboda dadewa da lalata sinadarai ko lalatawar lantarki, kuma za a rage rufin, wanda kuma zai haifar da gazawar kebul.

 

Ayyukan lodi na dogon lokaci

 

Saboda tasirin thermal na halin yanzu, babu makawa mai gudanarwa zai yi zafi lokacin da kayan aiki ya wuce ta kebul.A lokaci guda, tasirin fata na cajin, hasarar eddy na yanzu na sulke na karfe, da kuma asarar matsakaicin rufin zai haifar da ƙarin zafi, ta haka yana ƙara yawan zafin jiki na kebul.

Lokacin aiki a ƙarƙashin nauyi na dogon lokaci, yawan zafin jiki da yawa zai haɓaka tsufa na rufin, har ma da rufin za a rushe.

 

Rashin haɗin haɗin kebul

 

Haɗin haɗin kebul shine mahaɗin mafi rauni a cikin layin kebul.Rashin haɗin haɗin kebul na lalacewa ta hanyar rashin aikin yi yakan faru.A lokacin da ake yin haɗin kebul ɗin, idan ba a takushe su ba ko kuma ba a yi zafi sosai ba, za a rage rufin kan kebul ɗin, wanda hakan zai haifar da haɗari.

 

Muhalli da zafin jiki

 

Yanayin waje da kuma tushen zafi na kebul ɗin zai kuma haifar da zafin zafin na USB ya yi yawa, rushewar rufi, har ma da fashewa da wuta.

 637552852569904574

Hatsari

 

Tsufawar wayoyi za su ƙara yawan amfani da wutar lantarki.Bayan da layin ya tsufa, idan kullin rufin waje ya lalace, ba kawai zai kara yawan amfani da layin da wutar lantarki ba, har ma ya haifar da gobarar da'ira, kuma ana buƙatar maye gurbinsa cikin lokaci.Wayoyi za su tsufa da sauri a ƙarƙashin yanayin zafi na dogon lokaci.

Lokacin da zafin jiki ya yi yawa, fata mai rufewa na waje za ta kunna kuma ta haifar da gobara.A rayuwa, yawancin mutanen da ba su fahimci ma’anar da’ira ba, suna amfani da na’urar yankan waya ne kawai wajen karkatar da wayoyi biyu ko uku a lokacin da ake hada wayoyi guda biyu kuma ba sa takura su, wanda hakan yakan haifar da dankon fuska a tsakanin wayoyi biyun da ke wurin.

Dangane da ilimin kimiyyar lissafi, ƙaramin yanki na yanki na jagorar, mafi girman juriya, da ƙirar zafi Q = I square Rt.Mafi girma juriya, mafi girma da samar da zafi.

 

Don haka, ya kamata mu gudanar da binciken lafiyar layi na yau da kullun.Aƙalla sau ɗaya a shekara, ƙwararrun ma'aikata yakamata su gudanar da cikakken bincike na wayoyi da kayan aikin lantarki, musamman don amfani da haɗin gwiwa na dogon lokaci.Idan aka gano cewa wayoyi sun tsufa, sun lalace, ba su da kyau ko kuma wasu yanayi mara kyau, sai a gyara su a canza su cikin lokaci don tabbatar da amincin amfani da wutar lantarki.

A ƙarshe, muna tunatar da ku cewa lokacin siyan wayoyi da igiyoyi, dole ne ku gano masana'anta na yau da kullun kuma ku duba ingancin.Kada ku sayi wasu wayoyi marasa inganci don kawai suna da arha.

 

Da fatan za a ji daɗin tuntuɓar mu don ƙarin bayani kan wayar USB.

sales5@lifetimecables.com

Tel/Wechat/Whatsapp:+86 19195666830


Lokacin aikawa: Jul-05-2024