Mafi kai tsaye dalilin gazawar kebul na tsufa shine lalacewa saboda raguwar rufi.Akwai dalilai da yawa waɗanda ke haifar da raguwar insulation mai mahimmanci.Dangane da ainihin ƙwarewar aiki, ana iya taƙaita shi a cikin yanayi masu zuwa.
1.Lalacewar karfi na waje:Yawancin gazawar kebul suna lalacewa ta hanyar lalacewa na inji.Alal misali: shimfiɗar kebul da shigarwa ba daidaitattun gine-gine ba ne, wanda ke da sauƙi don haifar da lalacewar injiniya;Ginin farar hula akan igiyoyin binne kai tsaye shima yana da sauƙin lalata igiyoyin da ke aiki.Wani lokaci idan barnar ba ta yi tsanani ba, za a ɗauki watanni ko ma shekaru kafin a wargaje ɓangaren da ya lalace gaba ɗaya ya zama kuskure, wani lokacin kuma ɗan gajeren guntun na iya faruwa idan lalacewar ta yi tsanani.
2.Wet insulation:Hakanan wannan yanayin ya zama ruwan dare gama gari, kuma galibi yana faruwa ne a mahaɗin kebul a cikin binne kai tsaye ko a cikin bututu.Misali, mahaɗar igiyoyi da haɗin gwiwar da ba su cancanta ba da aka yi a ƙarƙashin yanayin yanayi mai ɗanɗano zai haifar da ruwa ko tururin ruwa shiga cikin gidajen, samar da rassan ruwa a ƙarƙashin aikin na'urar lantarki na dogon lokaci, sannu a hankali yana lalata ƙarfin rufin na USB kuma yana haifar da gazawa. .
3.Lalacewar sinadarai:An binne kebul ɗin kai tsaye a wani yanki mai tasirin acid da alkali, wanda galibi yakan haifar da lalatar sulke, fatar gubar ko kushin waje na kebul ɗin.Layer na kariya yana fuskantar lalata sinadarai ko lalata na'urar lantarki na dogon lokaci, wanda ke haifar da gazawar Layer na kariya da raguwar insulation, wanda kuma zai haifar da gazawar kebul.
4.Long-term overload aiki:Aiki fiye da kima, saboda tasirin zafi na halin yanzu, lokacin da kayan aiki ya ratsa ta cikin kebul, babu makawa zai sa madubin ya yi zafi.A lokaci guda kuma, tasirin fata na cajin, da eddy halin yanzu hasara na karfe sulke, da kuma asarar matsakaicin rufi zai haifar da ƙarin zafi, wanda zai kara yawan zafin jiki na USB.A lokacin aiki na tsawon lokaci mai yawa, yawan zafin jiki zai hanzarta tsufa na rufin, ta yadda za a rushe rufin.Musamman a lokacin zafi, yanayin zafi na kebul yakan haifar da rugujewar murfin kebul mai rauni da farko, don haka a lokacin rani, musamman akwai kurakuran na USB.
5.Cable connector:Haɗin haɗin kebul shine mafi raunin hanyar haɗin yanar gizo, kuma gazawar haɗin kebul ɗin da ke haifar da kuskuren kai tsaye na ma'aikata (ƙananan ginin) yakan faru.A yayin da ake yin haɗin kebul ɗin, idan aka sami asali na wayoyi irin na haɗin gwiwa waɗanda ba su da ƙarfi sosai ko kuma ba su da zafi sosai, za a rage insulation na kan na USB wanda zai haifar da haɗari.
6.Muhalli da zafin jiki:Yanayin waje da kuma tushen zafi inda kebul ɗin ya kasance kuma zai haifar da zafin zafin na USB ya yi yawa, rushewar rufewa, har ma da fashewa da wuta.
Yanar Gizo:www.zhongweicables.com
Email: sales@zhongweicables.com
Wayar hannu/Whatspp/Wechat: +86 17758694970
Lokacin aikawa: Yuli-24-2023