Menene fa'idodin igiyoyin jan ƙarfe vs igiyoyin aluminum?

40 12

1. Low resistivity: Resistivity na aluminum igiyoyi ne game da 1.68 sau fiye da na jan karfe igiyoyi.

2. Kyakkyawan ductility: da ductility na jan karfe gami ne 20 ~ 40%, da ductility na lantarki jan karfe ne sama da 30%, yayin da cewa na aluminum gami ne kawai 18%.

3.Babban ƙarfi: damuwa da aka yarda a dakin da zafin jiki, jan karfe shine 7 ~ 28% mafi girma fiye da na aluminum.Musamman damuwa a babban zafin jiki, bambanci tsakanin su biyu ya fi girma.

4. Maganin gajiya: Aluminum yana da sauƙin karyewa bayan maimaita lanƙwasawa, amma jan ƙarfe ba shi da sauƙi.Dangane da ma'anar elasticity, jan ƙarfe yana da kusan sau 1.7 ~ 1.8 fiye da aluminum.

5. Kyakkyawan kwanciyar hankali da juriya na lalata: jan karfe core anti-oxidation da lalata-resistant, yayin da aluminum core ne sauƙi oxidized da lalata.

6.Babban ɗaukar nauyiy: Saboda ƙarancin juriya, damar da za a iya ɗaukar nauyin igiyoyi masu mahimmanci na jan ƙarfe tare da ɓangaren giciye ɗaya yana kusan 30% sama da na igiyoyin core na aluminum.

7. Rashin ƙarancin wutar lantarki: saboda ƙananan juzu'i na na USB core na jan karfe, wannan halin yanzu yana gudana ta hanyar giciye guda ɗaya.Juyin wutar lantarki na kebul na core na jan ƙarfe kaɗan ne.Nisan watsa wutar lantarki iri ɗaya na iya tabbatar da ingancin ƙarfin lantarki mafi girma;a karkashin yanayin da aka yarda da juzu'in wutar lantarki, watsa wutar lantarki ta core tagulla na iya kaiwa nesa mai tsayi, wato, wurin da ake ɗaukar wutar lantarki yana da girma, wanda ya dace da tsara hanyar sadarwa kuma yana rage yawan wuraren samar da wutar lantarki..

8. Ƙananan zafin ƙarfin samar da zafi: A ƙarƙashin wannan halin yanzu, ƙirar zafi na igiyoyi na jan ƙarfe tare da ɓangaren giciye ɗaya ya fi ƙanƙanta fiye da na igiyoyin aluminum, yana sa aikin ya fi aminci.

9.Ƙananan amfani da makamashi: Saboda ƙarancin juriya na jan ƙarfe, a bayyane yake cewa asarar wutar lantarki na igiyoyin jan ƙarfe ya yi ƙasa da na igiyoyin aluminum.Wannan yana da kyau don inganta yawan amfani da wutar lantarki da kuma kare muhalli.

10.Anti-oxidation da juriya na lalata: Ayyukan mai haɗin haɗin kebul na jan ƙarfe yana da kwanciyar hankali, kuma babu wani haɗari da zai faru saboda iskar oxygen.Lokacin da haɗin haɗin kebul na aluminum ba shi da ƙarfi, juriya na lamba zai karu saboda oxidation, kuma hatsarori za su faru saboda samar da zafi.Don haka, haɗarin haɗari ya fi na igiyoyin jan ƙarfe.

11.Gina mai dacewa:
Ƙwararren jan ƙarfe yana da sassauci mai kyau kuma radius na lanƙwasa da aka yarda yana da ƙananan, don haka ya dace don juyawa da wucewa ta cikin bututu;
Ƙaƙwalwar jan ƙarfe yana hana gajiya, kuma ba shi da sauƙi a karya bayan maimaita lankwasawa, don haka wiring ya dace;
Tushen jan ƙarfe yana da ƙarfin injina mai ƙarfi kuma yana iya jure babban tashin hankali na inji, wanda ke kawo babban dacewa ga gini da kwanciya, kuma yana haifar da yanayi don ginin injina.

 

 

Yanar Gizo:www.zhongweicables.com

Email: sales@zhongweicables.com

Wayar hannu/Whatspp/Wechat: +86 17758694970


Lokacin aikawa: Yuli-20-2023