Bambanci tsakanin kebul mai ɗaukar wuta, ƙarancin hayaki na halogen kyauta da kebul mai jure wuta

Bambance-bambance tsakanin igiyoyi masu hana wuta, ƙananan igiyoyi marasa hayaƙin halogen da igiyoyi masu jure wuta:

1. Siffar taharshen wuta retardant na USBshine jinkirta yaduwar harshen wuta tare da kebul don kada wutar ta fadada.Ko kebul guda ɗaya ne ko kuma an shimfiɗa shi cikin ɗaure, ana iya sarrafa yaduwar harshen wuta a cikin wani takamaiman kewayon lokacin da kebul ɗin ya ƙone.Sabili da haka, ana iya guje wa manyan bala'o'i da ke haifar da tsawaita wutar, ta yadda za a inganta matakin kariyar wuta na layin kebul.

2. Halayenƙananan hayaki halogen free igiyoyishine cewa ba wai kawai suna da kyawawan kaddarorin kashe wuta ba, har ma da kayan da ke samar da igiyoyi marasa shan taba marasa halogen ba su ƙunshi halogens ba.Ba su da lahani da guba idan sun ƙone kuma suna samar da hayaki kaɗan, don haka Yana rage lalacewar mutane, kayan aiki da kayan aiki, kuma yana sauƙaƙe ceto a kan lokaci a yayin da gobara ta faru.Yana da kyakkyawan jinkirin harshen wuta, juriya na lalata da ƙarancin ƙwayar hayaki.

3. igiyoyi masu jure wutazai iya kula da aiki na al'ada na wani lokaci a ƙarƙashin yanayin konewar harshen wuta kuma ya kula da amincin layin.igiyoyi masu jure wuta suna haifar da ƙarancin hayaƙin gas na acid lokacin konewa, kuma ana inganta halayensu na juriya da ƙarfin wuta.Musamman lokacin konewa, tare da feshin ruwa da bugun injin, igiyoyin na iya ci gaba da gudanar da cikakken aikin layin.

harshen wuta retardant na USB

Wasu masu zanen lantarki ba su da tabbas game da ra'ayoyin igiyoyi masu hana wuta da igiyoyi masu jure wuta, kuma ba su da cikakkiyar fahimta game da tsarin su da halayensu.A sakamakon haka, sun kasa tsara daidai da zaɓar waɗannan igiyoyi guda biyu bisa ga buƙatun samar da wutar lantarki da gudanar da hukumar ƙira ko aikin kulawa a kan rukunin yanar gizon.Ba za a iya shiryar da ginin waɗannan igiyoyi biyu daidai ba.

1. Menene kebul na retardant na harshen wuta?

Wuraren da ke hana harshen wuta suna nufin igiyoyi waɗanda: ƙarƙashin ƙayyadaddun yanayin gwaji, samfurin ya ƙone, kuma bayan an cire tushen wutar gwajin, harshen wuta yana bazuwa kawai a cikin iyakacin iyaka, sauran wuta ko konewa na iya kashe kansu cikin iyaka. lokaci.Asalinsa na asali shine yana iya ƙonewa kuma baya iya aiki idan wuta ta tashi, amma yana iya hana yaduwar wuta.A ma'anar layman, idan akwai wuta ta kebul, ana iya iyakance konewar zuwa wani yanki ba tare da yaduwa ba, kuma ana iya kiyaye wasu kayan aiki daban-daban don guje wa babban hasara.

2. Tsarin halaye na igiyoyi masu hana wuta

Tsarin igiyoyi masu hana wuta iri ɗaya ne da na igiyoyi na yau da kullun.Bambance-bambancen shi ne cewa rufin rufin sa, kwasfa, kwasfa na waje da kayan taimako (taping da ciko) duka ko wani bangare ne na kayan da ke hana wuta.

igiyoyin wuta-retardant

3. Menene kebul mai jure wuta?

Kebul mai jure wuta yana nufin aikin da zai iya kula da aiki na yau da kullun a cikin wani ɗan lokaci lokacin da samfurin ya ƙone a cikin harshen wuta a ƙayyadaddun yanayin gwaji.Halayensa na asali shine cewa kebul na iya ci gaba da aiki na yau da kullun na layin na wani lokaci a ƙarƙashin yanayin konewa.A cikin sharuddan layman, idan wuta ta tashi, kebul ɗin ba zai ƙone nan da nan ba kuma kewayawa zai kasance mafi aminci.

4. Halayen tsari na igiyoyi masu tsayayya da wuta

Tsarin na USB mai jurewa wuta daidai yake da na igiyoyi na yau da kullun.Bambance-bambancen shine cewa mai kula da kebul mai jure wuta yana amfani da madubin jan karfe tare da kyakkyawan juriya na wuta (madaidaicin narkewar jan ƙarfe shine 1083 ° C), kuma ana ƙara Layer mai jurewa wuta tsakanin mai gudanarwa da Layer insulation.An nannade Layer refractory tare da yadudduka na tef na mica da yawa.Saboda yanayin yanayin aiki da aka yarda da kaset na mica daban-daban ya bambanta sosai, maɓalli na juriyar wuta ta kebul shine tef ɗin mica.

igiyoyi masu jure wuta

Babban bambance-bambance tsakanin igiyoyi masu jure wuta da igiyoyi masu hana wuta:

Don haka, babban bambanci tsakanin igiyoyin igiyoyi masu jurewa wuta da igiyoyi masu hana wuta shine cewa igiyoyin igiyoyin wuta na iya kula da wutar lantarki na yau da kullun na wani lokaci lokacin da wuta ta tashi, yayin da igiyoyin da ke hana wuta ba su da wannan siffa.Wannan halayyar ta ƙayyade cewa igiyoyi masu tsayayya da wuta suna taka muhimmiyar rawa a cikin gine-ginen birane da masana'antu na zamani.

Domin da zarar gobara ta faru, hanyoyin samar da wutar lantarki na sarrafawa, kulawa, jagora da tsarin ƙararrawa dole ne su kula da aiki na yau da kullun.Sabili da haka, ana amfani da wannan kebul mafi yawa a cikin hanyoyin samar da wutar lantarki daga wutar lantarki ta gaggawa zuwa kayan kariya na wuta mai amfani, kayan ƙararrawa na wuta, iska da kayan shayewar hayaki, fitilun kewayawa, soket ɗin wutar lantarki na gaggawa, masu hawan gaggawa, da dai sauransu.

 

 

Yanar Gizo:www.zhongweicables.com

Email: sales@zhongweicables.com

Wayar hannu/Whatspp/Wechat: +86 17758694970


Lokacin aikawa: Nuwamba-30-2023