Yadda za a zabi igiyoyin hasken rana don tsarin photovoltaic?

A cikin 'yan shekarun nan, fasaha na masana'antar photovoltaic ya ci gaba da sauri da sauri, ikon abubuwan da aka gyara guda ɗaya ya zama mafi girma kuma ya fi girma, halin yanzu na kirtani ya zama mafi girma kuma ya fi girma, kuma halin yanzu na manyan kayan aiki ya kai fiye da haka. 17A.

 

Dangane da tsarin tsarin, yin amfani da kayan aiki masu ƙarfi da ma'auni mai ma'ana zai iya rage farashin zuba jari na farko da farashin kowace kilowatt-hour na tsarin.

 

Kudin igiyoyin AC da DC a cikin tsarin suna da adadi mai yawa.Ta yaya za a rage ƙira da zaɓi don rage farashi?

 SOLAR1

Zaɓin igiyoyin DC

 

Ana shigar da igiyoyin DC a waje.Ana ba da shawarar gabaɗaya don zaɓar igiyoyi na musamman na hotovoltaic masu haske da haɗe-haɗe.

 

Bayan high-makamashi lantarki katako mai iska mai guba, da kwayoyin tsarin na rufi Layer abu na USB canza daga mikakke zuwa uku-girma raga tsarin kwayoyin, da kuma zafin jiki juriya matakin yana ƙaruwa daga wadanda ba giciye-linked 70 ℃ zuwa 90 ℃, 105 ℃. , 125 ℃, 135 ℃, har ma 150 ℃, wanda shi ne 15-50% mafi girma fiye da na yanzu dauke da damar igiyoyi na wannan bayani dalla-dalla.

 

Yana iya jure matsanancin yanayin zafi da yazawar sinadarai kuma ana iya amfani dashi a waje sama da shekaru 25.

 

Lokacin zabar igiyoyin DC, kuna buƙatar zaɓar samfuran tare da takaddun shaida masu dacewa daga masana'anta na yau da kullun don tabbatar da amfani da waje na dogon lokaci.

 

Kebul na DC na photovoltaic da aka fi amfani dashi shine PV1-F 1*4 4 square na USB.Duk da haka, tare da karuwa na photovoltaic module halin yanzu da kuma karuwa daya inverter ikon, tsawon na USB na USB kuma yana karuwa, da aikace-aikace na 6 square DC na USB kuma yana karuwa.

 

Dangane da ƙayyadaddun ƙayyadaddun bayanai, ana ba da shawarar gabaɗaya cewa asarar photovoltaic DC kada ta wuce 2%.Muna amfani da wannan ma'auni don tsara yadda ake zaɓar kebul na DC.

 

Juriya na layin PV1-F 1 * 4mm2 DC shine 4.6mΩ/mita, kuma juriyar layin PV 6mm2 DC shine 3.1mΩ/mita.Zaton cewa aiki irin ƙarfin lantarki na DC module ne 600V, da ƙarfin lantarki drop asarar 2% ne 12V.

 

A ɗauka cewa tsarin na yanzu shine 13A, ta amfani da kebul na 4mm2 DC, ana ba da shawarar nesa daga ƙarshen mafi nisa na ƙirar zuwa inverter kada ya wuce mita 120 (kirtani ɗaya, ban da sanduna masu kyau da mara kyau).

 

Idan ya fi wannan nisa, ana ba da shawarar zaɓin kebul na 6mm2 DC, amma ana ba da shawarar cewa nisa daga mafi nisa na tsarin zuwa inverter bai wuce mita 170 ba.

 

Zaɓin igiyoyin AC

 

Domin rage farashin tsarin, abubuwan da aka gyara da masu juyawa na tashoshin wutar lantarki na photovoltaic suna da wuya a daidaita su a cikin rabo na 1: 1.Madadin haka, an ƙirƙira takamaiman adadin fiye da daidaitawa bisa ga yanayin haske, buƙatun aikin, da sauransu.

 SOLAR2

Misali, don bangaren 110KW, an zaɓi inverter 100KW.Dangane da lissafin fiye da sau 1.1 akan gefen AC na inverter, matsakaicin fitarwa na AC yana kusan 158A.

 

Za a iya ƙayyade zaɓin igiyoyin AC bisa ga iyakar fitarwa na yanzu na inverter.Domin komai yawan abubuwan da aka haɗa sun yi yawa, halin yanzu na shigar da AC inverter ba zai taɓa wuce iyakar abin da ake fitarwa na inverter ba.

 

Tsarin photovoltaic da aka fi amfani da shi AC igiyoyin jan ƙarfe sun haɗa da BVR da YJV da sauran samfura.BVR yana nufin jan ƙarfe core polyvinyl chloride insulated waya mai laushi, YJV mai haɗin haɗin polyethylene mai rufin wutar lantarki.

 

Lokacin zabar, kula da matakin ƙarfin lantarki da matakin zazzabi na kebul.Zaɓi nau'in mai hana wuta.Ana bayyana ƙayyadaddun ƙayyadaddun kebul ta lambar asali, ɓangaren giciye na ƙira da matakin ƙarfin lantarki: ƙayyadaddun ƙayyadaddun kebul na reshe ɗaya-core, 1 * ɓangaren giciye na ƙima, kamar: 1 * 25mm 0.6 / 1kV, yana nuna kebul na murabba'in 25.

 

Ƙayyadaddun ƙayyadaddun igiyoyin igiyoyi masu ruɗi masu yawa: adadin igiyoyi a cikin madauki ɗaya * ɓangaren giciye na yanki, kamar: 3 * 50 + 2 * 25mm 0.6 / 1KV, yana nuna wayoyi masu rai na murabba'in murabba'in 3 50, waya tsaka tsaki 25 da kuma waya mai fadin murabba'i 25.

 

Menene bambanci tsakanin kebul-core na USB da Multi-core na USB?

 

Kebul guda ɗaya na kebul yana nufin kebul mai jagora ɗaya kawai a cikin rufin rufi.Multi-core na USB yana nufin kebul mai rufi fiye da ɗaya.Dangane da aikin rufewa, duka igiyoyi guda-core da multi-core dole ne su dace da matsayin ƙasa.

 

Bambance-bambancen da ke tsakanin kebul na multi-core da na USB guda-core shine cewa kebul mai guda ɗaya yana ƙasa kai tsaye a ƙarshen duka biyun, kuma shingen kariya na ƙarfe na na USB na iya haifar da kewayawa na yanzu, yana haifar da asara;

 

Cable Multig-core gabaɗaya ne na uku-uku, saboda yayin aikin kebul na kebura, da kuma babu wani wutar lantarki da ke karewa a duka biyun ƙarfe na kebul na USB.

 

Daga ra'ayi na iyawar kewayawa, don igiyoyi guda-core da multi-core, ƙimar da aka ƙididdigewa a halin yanzu yana ɗaukar nauyin igiyoyi guda ɗaya ya fi girma fiye da na igiyoyi masu mahimmanci guda uku don ɓangaren giciye;

 

Ayyukan zubar da zafi na igiyoyi guda ɗaya ya fi girma fiye da na igiyoyi masu yawa.A ƙarƙashin yanayi guda ɗaya ko gajeriyar yanayi, zafin da ke haifar da igiyoyi guda ɗaya bai kai na igiyoyi masu yawa ba, wanda ya fi aminci;

 

Daga ra'ayi na shimfidawa na USB, ƙananan igiyoyi masu mahimmanci sun fi sauƙi don shimfiɗawa, kuma igiyoyi tare da kariya ta ciki da multilayer biyu sun fi aminci;igiyoyi guda-core suna da sauƙin lanƙwasa yayin kwanciya, amma wahalar kwanciya a kan dogon nisa ya fi girma ga igiyoyi guda ɗaya fiye da na igiyoyi masu yawa.

 

Daga hangen nesa na shigarwa na USB, shugabannin kebul na USB guda ɗaya sun fi sauƙi don shigarwa kuma sun dace don rarraba layi.Dangane da farashi, farashin naúrar na igiyoyi masu yawan gaske ya ɗan yi girma fiye da na igiyoyi guda ɗaya.

 rana 4

Ƙwarewar tsarin wayoyi na Photovoltaic

 

Lines na tsarin photovoltaic an raba su zuwa sassan DC da AC.Wadannan sassa biyu suna buƙatar a haɗa su daban.An haɗa ɓangaren DC zuwa abubuwan da aka gyara, kuma ɓangaren AC yana haɗa da grid ɗin wuta.

 

Akwai igiyoyin DC da yawa a matsakaita da manyan tashoshin wuta.Domin sauƙaƙe kiyayewa na gaba, lambobin layin kowane kebul ya kamata a haɗa su da ƙarfi.Layukan wuta masu ƙarfi da rauni sun rabu.Idan akwai layukan sigina, kamar sadarwa 485, sai a bi su daban don gujewa tsangwama.

 

Lokacin zazzage wayoyi, shirya magudanar ruwa da gadoji.Gwada kar a fallasa wayoyi.Zai fi kyau idan an karkatar da wayoyi a kwance da kuma a tsaye.Yi ƙoƙarin kada a sami haɗin haɗin kebul a cikin magudanar ruwa da gadoji saboda ba su da daɗi don kulawa.Idan wayoyi na aluminum sun maye gurbin wayoyi na jan karfe, dole ne a yi amfani da adaftan jan karfe-aluminum abin dogaro.

 

A cikin dukkanin tsarin photovoltaic, igiyoyi suna da mahimmancin mahimmanci, kuma rabon kuɗin su a cikin tsarin yana karuwa.Lokacin da muka tsara tashar wutar lantarki, muna buƙatar adana farashin tsarin gwargwadon yiwuwar yayin da muke tabbatar da ingantaccen aiki na tashar wutar lantarki.

 

Sabili da haka, ƙira da zaɓi na igiyoyin AC da DC don tsarin photovoltaic suna da mahimmanci musamman.

 

Da fatan za a ji daɗin tuntuɓar mu don ƙarin bayani kan igiyoyin hasken rana.

sales5@lifetimecables.com

Tel/Wechat/Whatsapp:+86 19195666830

 


Lokacin aikawa: Juni-17-2024